Toàn cảnh buổi ký kết
Tại buổi làm việc, Sở Khoa học và Công nghệ tỉnh Nghệ An và Sở Khoa học và Công nghệ TP.HCM cùng thống nhất phối hợp thực hiện một số nội dung:
+ Chia sẻ kinh nghiệm hỗ trợ phát triển hệ sinh thái khởi nghiệp đổi mới sáng tạo của; Phối hợp tổ chức hội nghị, hội thảo, triển khai các hoạt động kết nối, huấn luyện cho cộng đồng khởi nghiệp và đổi mới sáng tạo .
+ Phối hợp triển khai dịch vụ Sàn giao dịch công nghệ, liên kết dữ liệu của Sàn giao dịch công nghệ giữa Thành phố Hồ Chí Minh với tỉnh Nghệ An; Hỗ trợ huấn luyện vận hành Sàn giao dịch CN&TB; Phối hợp tổ chức các sự kiện xúc tiến chuyển giao công nghệ với hình thức trực tiếp, trực tuyến; Phối hợp tổ chức các sự kiện kết nối cung cầu công nghệ góp phần phát triển thị trường khoa học và công nghệ của 2 địa phương.
+ Thúc đẩy các hoạt động hợp tác trong lĩnh vực nghiên cứu chuyển giao các ứng dụng tiến bộ KH&CN.